Balita sa industriya

Ningbo Hanson Communication Technology Co, Ltd. Home / Balita / Balita sa industriya / Mga Uri ng RF Cable: Isang Praktikal na Gabay sa Mga Estilo ng Coax, Pagkawala ng Signal at Pagpili

Mga Uri ng RF Cable: Isang Praktikal na Gabay sa Mga Estilo ng Coax, Pagkawala ng Signal at Pagpili

Ningbo Hanson Communication Technology Co, Ltd. 2026.11.04
Ningbo Hanson Communication Technology Co, Ltd. Balita sa industriya

Ang isang 1 m RG58 jumper ay nagkakahalaga sa iyo ng humigit-kumulang 1 dB sa 2.4 GHz, na humigit-kumulang 20% ng power na pumapasok. Palitan ito ng 0.141 sa semi-rigid na cable at ang parehong pagtakbo ay nawawala ng kaunti sa kalahati nito. Wala nang ibang nagbago sa assembly — ang uri lang ng cable ang nagbago.

Iyon ang dahilan kung bakit ang pamilya ng cable ay karaniwang ang unang desisyon na nagkakahalaga ng pagkuha ng tama kapag inihambing ang mga uri ng RF cable. Ang impedance ay nagpapasya kung saan ang cable ay pinahihintulutang kumonekta, ang konstruksiyon ay nagpapasya kung gaano karaming signal ang umabot sa dulong dulo, at ang connector interface ay nagtatakip sa dalas na maaaring dalhin ng natapos na pagpupulong. Ang mga sumusunod ay sumasaklaw sa kung paano naiiba ang mga pamilya, kung ano talaga ang ibig sabihin ng mga numero ng datasheet, at kung saan madalas magkamali ang mga order.

Ang mga pangunahing uri ng RF cable, kumpara

Halos bawat cable ng catalog ay nabibilang sa isa sa limang pamilya. Nagsasapawan ang mga ito sa mga opsyon sa impedance at connector, kaya ang mga tunay na pagkakaiba ay bumaba sa pagkawala para sa isang binigay na diameter, gaano kahigpit ang maaari mong ibaluktot ang mga ito, at kung ang pagtakbo ay muling iruruta.

Indikatibong pagpapahina sa 1 GHz para sa mga karaniwang 50-ohm na pamilya; nagbabago ang mga halaga sa diameter, dielectric at manufacturer, kaya kumpirmahin laban sa datasheet ng supplier.
Pamilya Mga karaniwang sukat Pagkawala sa 1 GHz (dB/m) Pinakamahusay na angkop sa Pangunahing trade-off
Flexible (RG-style) RG316, RG58, RG213, 1.9–10.3 mm 0.3–1.2 Mga bench jumper, short run, lab patching Pinakamataas na pagkawala para sa isang ibinigay na diameter
May kakayahang umangkop na mababa ang pagkawala 0.240 in, 0.400 in, foam o air-spaced 0.1–0.45 Mga antenna feeder, in-building run Mas matigas na jacket, mas malawak na radius ng liko
Semi-rigid .047–.250 in, solid na PTFE, tansong tubo 0.2–1.2 Mga phase-critical path, siksik na panloob na pagruruta Hindi ma-re-routing pagkatapos mabuo
Naaayon .086–.250 in, hand-formable 0.25–1.0 Mga masikip na enclosure, pagruruta ng prototype Hindi gaanong nauulit, mas maikling buhay ng pagbaluktot
Corrugated (hardline) 1/2 in, 7/8 in 0.05–0.15 Mahabang feeder, high power, outdoor run Bend radius at gastos ng connector

Sa paglipas ng 10 m run sa 2 GHz, ang RG58 ay nawawalan ng humigit-kumulang 9 dB kung saan ang 0.240 sa low-loss na cable ay nawawalan ng humigit-kumulang 3 dB. Ang puwang na iyon ay nagmumula sa dielectric at sa kalasag, hindi mula sa tanso.

Nauna ang impedance: 50 o 75 ohm

Sinasaklaw ng dalawang impedance ang halos lahat ng gawaing RF, at hindi sila mapapalitan.

50 ohm

  • Wireless, radar, GPS, mga instrumento sa pagsubok
  • Standard para sa mga interface ng SMA, N, TNC at 2.4 mm
  • Default para sa anumang may dala ng modulated signal

75 ohm

  • I-broadcast ang video, CATV, satellite IF distribution
  • Karaniwan sa mga konektor ng BNC at F
  • Ang N-type ay bihirang ginawa sa 75 ohm

Ang isang 75-ohm plug sa isang 50-ohm jack ay hindi basta-basta nabigo — ito ay sumasalamin. Ang joint ay nagdaragdag ng return loss, ang source ay nakakakita ng mas masahol na load, at ang isang sweep ay nagpapakita ng ripple na kadalasang sinisisi sa cable. Ang paghahalo ay pinakamadaling magkamali sa BNC, kung saan ang 50 at 75 ohm na bersyon ay mukhang magkapareho mula sa labas at naiiba lamang sa dielectric at center pin.

Sa loob ng cable: apat na layer, apat na trabaho

Ang bawat layer ay gumagalaw ng ibang numero sa datasheet, kaya naman ang dalawang cable na may parehong impedance ay maaaring kumilos nang ibang-iba.

1 2 3 4 1 Jacket 2 Kalasag 3 Dielectric 4 Konduktor
Cut-away na view ng isang coaxial cable: ang dielectric ay nagtatakda ng pagkawala at velocity factor, ang shield ay nagtatakda ng leakage at screening.
  • Center conductor: solid copper para sa pinakamababang pagkawala at stable phase; stranded para sa flex life.
  • Dielectric: ang solid PE (velocity factor na humigit-kumulang 0.66) ay mura at matatag, ang foamed PE (0.80–0.88) ay nakakabawas ng pagkawala ngunit mas malambot, ang solid na PTFE (mga 0.70) ay humahawak sa init at nababagay sa mga semi-rigid na build.
  • Shield: ang isang solong braid ay nagbibigay ng 90–95% coverage, habang ang foil plus braid ay lumalapit sa buong saklaw at pinapahusay ang screening sa mataas na frequency — sa halaga ng paninigas.
  • Jacket: PVC sa loob ng bahay, FEP para sa temperatura at paglaban sa kemikal, TPU para sa panlabas na abrasion.

Ang velocity factor ay ang pinakamadalas na laktawan ng mga mamimili. Ang solid-PE cable na may factor na 0.66 ay elektrikal na 1.5 beses ang pisikal na haba nito, kaya ang 3 m ng coax ay kumikilos tulad ng 4.5 m ng libreng espasyo. Mahalaga iyon para sa mga phase-matched na pares, delay lines at antenna harnesses, kung saan ang dalawang cable na may parehong pisikal na haba ay maaari pa ring dumating nang wala sa hakbang kung magkaiba ang kanilang mga dielectric.

Nagbabasa ng mga nawawalang numero nang hindi naloloko

Ang pagpapalambing ng datasheet ay sinusukat sa isang swept analyzer sa temperatura ng silid sa tugmang 50-ohm load, at sinipi alinman sa dB bawat 100 piye o dB bawat 100 m. Ang conversion ng unit ay kung saan nagkakaroon ng mga pagkakamali: 0.5 dB/100 ft ay ang parehong cable bilang 1.6 dB/100 m, ngunit ang dalawang numero ay mukhang malayo sa isang quotation sheet.

RG58 (5 mm) 0.66 Semi-rigid .141 in 0.40 RG213 (10 mm) 0.33 Low-loss 0.240 in 0.21 Low-loss 0.400 in 0.14 Corrugated 1/2 in 0.07 0 0.2 0.4 0.6
Nagpapahiwatig ng pagpapahina sa 1 GHz, dB bawat metro. Ang mga numero ay karaniwang mga nai-publish na halaga at nag-iiba ayon sa pagpapaubaya at pagbuo.
1.8 1.2 0.6 0 0.5 1 2 4 6 RG58 RG213 0.400 sa mababang pagkawala
Pagpapalambing kumpara sa dalas, sa dB bawat metro, kung ipagpalagay na ang pagkawala ay tumaas sa square root ng frequency.

Ang pagkawala ay umaakyat nang humigit-kumulang sa square root ng frequency, kaya ang isang cable na naka-quote sa 1 GHz ay ​​humigit-kumulang 2.4 beses na mas nawawala sa 6 GHz. Kung tumatakbo ang link sa 3.5 GHz, humingi ng attenuation sa 3.5 GHz kaysa sa numero ng headline, at kumpirmahin ang tolerance — plus o minus 5% sa pagitan ng mga production lot ay normal.

Super Low-Loss Flexible RF Cable Assembly Super Low-Loss Flexible RF Cable Assembly Pre-terminated assembly para sa mga link na may mataas na dalas, na nag-aalok ng napakababang pagkawala ng insertion at stable na performance ng phase kung saan mahalaga ang bawat decibel. Tingnan ang Produkto →

Kapag binibilang ang bawat ikasampu ng isang decibel, inaalis ng isang pre-terminated super low-loss flexible assembly ang crimp at ang hula mula sa kalkulasyong iyon.

Itinatakda ng mga interface ng konektor ang kisame

Ang interface ay nagtatakip sa pagpupulong. Ang isang SMA-terminated cable ay hindi maghahatid ng 40 GHz dahil lang ang coax ay mas mataas ang rating — ang pinakamataas na limitasyon ng connector ang namamahala, at gayundin ang paglulunsad sa board o module na kasama nito.

Karaniwang maximum na dalas ng pagpapatakbo para sa mga karaniwang 50-ohm na interface; ang tunay na limitasyon ay depende sa partikular na connector body, cable at launch.
Interface Karaniwang maximum Karaniwang pagpapares ng cable Mga Tala
BNC 4 GHz RG58, RG174 Bayonet coupling, mabilis na lab patching
TNC 11 GHz RG58, RG316 May sinulid na BNC variant, mas maganda sa ilalim ng vibration
N-type 11–18 GHz 0.400 in, 1/2 in corrugated Mga panlabas na feeder, katamtamang lakas
SMA 26.5 GHz .141 sa semi-rigid, RG316 Ang pinakakaraniwang interface ng microwave
2.4 mm 50 GHz .086 in, .141 in Pagsubok sa katumpakan, mga port ng instrumento
1.85 mm 67 GHz .047–.086 in Mga instrumento at module na may mataas na dalas

Piliin muna ang interface, pagkatapos ay ang cable na akma dito. Ang bawat connector body ay ginawang makina para sa isang tinukoy na hanay ng mga diameter ng cable, kaya ang isang connector na binuo para sa RG58 ay hindi uupo sa 0.240 sa low-loss cable kahit na pareho ay 50 ohm.

SMA RF Coaxial Connector Series Serye ng SMA RF Coaxial Connector May sinulid na 50Ω connector na sumasaklaw sa DC–26.5 GHz, na may mga variant ng lalaki at babae at mga talahanayan ng compatibility ng cable para sa pagtutugma ng mga interface sa mga assemblies. Tingnan ang Produkto →

Ang SMA ay nananatiling workhorse ng bench at microwave work, kaya naman lumilitaw ito sa napakaraming assemblies na itinayo namin.

Pagtutugma ng cable sa connector at sa trabaho

Karamihan sa mga argumento sa pagpili ay nawawala kapag pinangalanan ang application. Sinasaklaw ng mga pagpapares na ito ang karamihan ng mga order:

  • Bench at lab, wala pang 1 m: RG316 o RG58 na may SMA. Ang ilang ikasampu ng isang decibel ay halos hindi mahalaga sa tabi ng flexibility at gastos.
  • Feeder sa labas, 10–50 m: 0.400 sa low-loss o 1/2 sa corrugated na may N-type. Ang hindi tinatablan ng panahon ang pinagsamang mahalaga kaysa sa huling 0.3 dB.
  • Phase-critical harness: semi-rigid, o flexible na cable na ibinibigay bilang isang phase-matched set na may nakasaad na tolerance sa mga degree sa nakasaad na frequency.
  • Mga site na mababa ang PIM: mga assemblies na tinukoy ng halaga ng PIM sa ilalim ng two-tone na pagsubok, kadalasan sa paligid -150 dBc, sa halip na sa pamamagitan lamang ng pagkawala ng insertion.
  • Bulkhead, vacuum o pressure boundary: hermetically sealed connectors at glass-to-metal seal kung saan kailangang hawakan ng joint ang pressure pati na rin ang signal.

Kung ang pag-crimping sa loob ng bahay ay hindi praktikal, ang mga pre-terminated assemblies ay darating na sinubok at may label; pangkalahatang-ideya ng ano ang ginagawa ng mga RF cable assemblies sumasaklaw sa mga karagdagang tseke na kasama nila.

N-Type RF Coaxial Connector Series N-Type RF Coaxial Connector Series May sinulid na 50Ω at 75Ω connector na na-rate sa DC–18 GHz at DC–3 GHz, na angkop sa mga feeder run na nakaharap sa lagay ng panahon, torque at paulit-ulit na pagsasama. Tingnan ang Produkto →

Para sa mga feeder run, ang N-type na katawan ay karaniwang ang nagpapasya na bahagi ng bill ng mga materyales, dahil dapat itong makaligtas sa panahon, torque at paulit-ulit na pagsasama.

Limang detalye na nagdudulot ng muling paggawa

  1. Paghahalo ng dB/100 ft at dB/100 m sa parehong sheet ng paghahambing. I-convert muna ang lahat, pagkatapos ay ikumpara.
  2. Sinipi ang isang katugmang pares ayon sa haba lamang. Ang velocity factor ay kailangang tumugma din, o ang pares ay itinutugma lamang sa isang frequency.
  3. Pag-order ng connector nang hindi sinusuri ang cable group nito. Inililista ng datasheet ang mga uri ng cable kung saan ginamit ang katawan.
  4. Hindi pinapansin ang radius ng bend. Ang isang kink ay nagbabago ng permanenteng impedance; flexible cables ay karaniwang naka-quote sa sampung beses ang panlabas na diameter.
  5. Ang pag-iwan sa temperatura at pagpasok na hindi nakasaad. Ang isang PVC jacket ay mainam sa loob ng bahay at isang hindi magandang pagpili sa isang palo, habang ang FEP o TPU ay kadalasang nagkakahalaga ng napakababa.

Mga madalas itanong

Ano ang iba't ibang uri ng coaxial cable?

Ang mga pangunahing uri ng RF cable ay flexible RG-style, low-loss flexible, semi-rigid, conformable at corrugated hardline, bawat isa ay nahahati muli sa pamamagitan ng impedance at diameter.

Mas maganda ba ang 50 ohm kaysa sa 75 ohm?

Ni mas mabuti. 50 ohm nababagay sa wireless, radar at test gear; Ang 75 ohm ay nababagay sa pamamahagi ng video at CATV. Ang paghahalo ng dalawa ay nagiging sanhi ng pagmuni-muni sa magkasanib na bahagi.

Ano ang pagkakaiba sa pagitan ng RG58 at RG316?

Parehong 50-ohm flexible cable, ngunit ang RG316 ay humigit-kumulang 2.5 mm ang lapad na may PTFE dielectric, habang ang RG58 ay humigit-kumulang 5 mm na may solid PE. Ang RG316 ay yumuko nang mas mahigpit at mas marami ang nawawala sa bawat metro.

Aling uri ng RF cable ang may pinakamababang pagkawala?

Pinakamababa ang malaking corrugated hardline, karaniwang mas mababa sa 0.15 dB/m sa 1 GHz. Sa mga maliliit na cable, 0.400 sa low-loss flexible ang kadalasang praktikal na pagpipilian.

Maaari ba akong gumamit ng SMA connector sa RG58 cable?

Lamang sa isang connector body na naka-machine para sa cable group na iyon. Ang SMA ay ginawa sa iba't ibang laki para sa iba't ibang diameters, at ang maling isa ay hindi magku-crimp ng tama o humawak ng impedance.

Para saan ginagamit ang low-PIM cable assembly?

Ginagamit ang mga low-PIM assemblies kung saan ang mahinang signal ay nagbabahagi ng isang site na may malalakas na transmitter, gaya ng mga cellular installation. Pinapanatili nila ang passive intermodulation na mas mababa sa isang tinukoy na limitasyon, karaniwang nasa -150 dBc.

Naghahanap ng pagkakataon sa negosyo?

Humiling para sa isang tawag ngayon